Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeSearchLatest imagesRegisterLog in

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ

Go down 
2 posters
AuthorMessage
**KAeMYuiSTaR**
Admin
Admin
**KAeMYuiSTaR**

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ Empty
PostSubject: วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ   วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ Icon_minitimeSun Sep 26, 2010 10:53 pm

สวัสดีค่า

สาว ๆ บ้านแจทุกคน

วันนี้มีวิธีโพสรูปลงบ้านมาฝากกันนะค่า

คิดว่าหลาย ๆ คนคงเป็นแล้ว

แต่จะอัพให้สำหรับคนที่ยังไม่เคยทำ

แต่อยากมาแบ่งปันสิ่งดี ๆ ให้บ้านหลังนี้นะค่า

ตามมาเลยค่ะ

1. ก่อนอื่นก็มาตรงนี้ค่ะ อยู่ที่หน้าบ้านเราน้อ คลิกเข้าไปที่ Jaejin & FTIsland Story

อันที่สองนะค่า

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ 1-10

2. ถ้าจะอัพอันไหนก็เข้าอันนั้นเลย ถ้าจะอัพรูปก็เข้าห้องแรก 2J&FT’s Gallary

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ 2-12

3. กดเพิ่มหัวข้อใหม่

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ 3_resize

4. วิธีอัพตามเลขที่บอกเลยค่ะ

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ 4_resize

4.1 ใส่ชื่อเรื่อง เช่น [100926] Hongki so cute 3 Pic
4.2 ใส่เครดิตที่มาของข่าว/รูป + ชื่อเรา@jaejinforfans
4.3 นำลิงค์ที่เราฝากไฟล์รูปไว้มาลง (แนะนำให้ใช้เว็บ http://photopucket.com มันจะจำรูปที่เราอัพไว้ เพียงแต่ต้องสมัครสมาชิกเท่านั้นเอง)

เช่น http://____________.ipg ต้องคลิกก่อนนะค่ะ มันถึงจะขึ้นช่องให้เราใส่ url รูปภาพ
4.4 กด send เป็นอันเสร็จการโพสรูปค่า

5. ลงลิงค์โพสในเชาท์ 2J&FT NEWS UPDATE

copy ชื่อเรื่องมาวาง >> copy ลิงค์ url แล้วกด Enter เป็นอันเรียบร้อยค่ะ

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ 51_resize

ไม่น่าจะยากใช่มั้ยค่ะ ลองทำดูนะ ไม่เข้าใจ PM มาหายุ้ยได้นะ

Back to top Go down
NAMMM
Lovely Island
Lovely Island
NAMMM

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ Empty
PostSubject: Re: วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ   วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ Icon_minitimeWed May 11, 2011 2:04 pm

ขอบคุณนะคะ
:"))
Back to top Go down

วิธีโพสรูปลงบ้านนะค่ะ
Back to top 
Page 1 of 1